Bạn thích nhất route nào trong CLANNAD

archive

Như tiêu đề đã nói , bạn thích nhất route nào ? Và tại sao ?
Còn mình , mình thích nhất route của Tomoyo , một route khá hài hước , khá vui nhộn và không kém phần cảm động . Mặc dù khi mới nhìn vào Tomoyo , mình chả ưa là mấy nhưng sau khi xong route , một cảm xúc thật … KEY
CG Tomoyo 's route
http://nt1.upanh.com/b5.s34.d2/3ec71c89d7379426883fffbd22381954_52122411.untitled2.700x0.png

http://nt6.upanh.com/b5.s32.d2/5bed30fb50eec59da8aea3fb02b135f0_52122416.untitled.700x0.png

chưa chơi, nhưng chắc chắn cái nào cũng thích http://i218.photobucket.com/albums/cc192/kidhiphop_2007/look_down_zpsc3ba7ef0.gif

basically, Clannad is not my favourite :hoho:

So you shouldn’t post in this topic =))

Nếu trừ After Story là main route xuất sắc nhất ra, các heroine còn lại tớ thích route của Kotomi nhất.

Cho lý do đi a Admin . Vì e không khoái e Kotomi cho lắm , route Kotomi thì coi được khúc đầu , khúc sau skip qua vì em ấy nói cứ từ từ , nghe buồn ngủ

Đơn giản: route viết hay và cảm động hơn các route khác (theo đánh giá cá nhân tớ) nên tớ thích ~
Thật sự về cái lý do buồn ngủ… không, có lẽ vì tớ hiểu được tiếng Nhật nên hoàn toàn không buồn ngủ khi Kotomi nói, mà Kotomi có những sức quyến rũ riêng nên không sao chợp mắt được.
Và… nếu đã skip như vậy thì xem như cậu đã bỏ cả route ~ Lời khuyên cho tất cả visual novel của Key: sử dụng skip nếu ở common route và cảm thấy đi khá chậm, nói chung là hạn chế việc skip. Còn khi đã vào route: đừng bao giờ skip, chỉ thiệt hại về cảm xúc của cậu thôi.

ta chơi rồi nhưng route Tomyo ko lấy đc nước mắt ta như các route khác , ta cũng ko hiểu tại sao :tomoya02:

Coi anime xong rồi mới VN mà , e không sợ thiệt về cảm xúc đâu . Nhưng a đã nói vậy thì cố chơi lại route Kotomi vậy , nghe nói nó như truyện cổ tích ấy ( chắc như anime nhỉ )

Như anime là chuyện bình thường =)) Anime là chuyển thể từ visual novel mà cậu =))

anime ko đầy đủ như Vsnovel đâu , với lại lúc tính trả lời ông Minata đều post trước , ko biết tai sao lúc nào cũng post sau :bomb: ổng

Mình thích route Tomoyo không phải vì cảm xúc nhiều , mà hơn hết thích vì chỉ có duy nhất route đó có enjoyment , comedy , relaxation
Mấy route khác thì cảm xúc nhiều quá , route nào coi cũng xúc động mãnh liệt ( như Nagisa , Misae , Fuko hay Yukine ) nên thấy nó như nhau , chả biết cái nào hơn cái nào

route của Nagisa :love2:

route Yukine (theo anime)

^ em này tội nhất game…bị phân biệt đối xử trầm trọng :@)

Mình thì mình khoái route của Kotomi. Không hiểu sao khi xem hết mới vỡ lẽ là nó không hề tệ như mình tưởng.
Nhưng theo quan điểm riêng thì mình thấy mỗi route đều có một cái hay của riêng nó.:tomoya03:

Trừ phần After Story ra thì mình thích nhất là route của Tomoyo! :drink:
Sống hết mình, yêu hết mình! Tomoyo quá tuyệt vời!!!:love2:

mình thích nhất route Kyou

Vừa sửa lại cái nhan đề . Mong các bạn đưa ra lý do tại sao luôn :hura:

Xin lỗi mình chưa đọc =)

route của yukine , route đầu tiên khiến ta rơi nước mắt:bomb: