Vietnam Key Fan Forum

Các bạn mới, các bạn cần gì?

Cơ mà tại sao phải để box ẩn nhỉ? :sunohara03:

Để member vào xem xét góp ý… cũng được mà :kotomi05:

để tránh bị biến thành ổ spam ( như tình hình hiện tại ở cái topic này ) chứ sao nữa :hoho:

80% la staff spam :bomb:. thấy đc co 2 mem góp ý

mình có góp ý mà :yaoming:

Tổ chức hoạt động thu hút mem tham gia, lần trước bận thi HK nên không chơi cái Kick can được, để kì tới vậy :-?

cái game đó ta ko hiểu cho lắm nên ko tham gia có cái nào dễ hiểu hơn ko

Có nên thêm rank (xin lỗi nhưng nên dùng tự gì quên rồi =v=’) cho các bạn nữ trong forum, điển hình như cái kawai member của yo nà:run:

Miễn đê~
Có hệ thống status đó rồi còn gì.

tự tin nhể , ah mà muốn vào staff thì lam sao nhỉ:bomb:

Quen biết + xin xỏ tầm 2 ad/mod là được lên ngay ấy mà =))
Đùa thôi, hiện tại chưa có kế hoạch tuyển mod cụ thể, khi nào có sẽ mở topic thông báo.

giờ có vào cũng chẳng để làm gì đâu, staff toàn bù nhìn ấy mà :hoho:

hô hô ta thích câu này đấy

Hiện tại thì mình thấy có một thực trạng giống như bạn Sat nói là forum ta thiếu các hoạt động, tuy nhiên theo mình đó là phần nổi mà thôi, còn phần chìm chính là tình trạng mem ko hoạt động quá nhiều (theo đúng nghĩa đen ), nhìn qua cái list thành viên thì thấy mấy mem post dc trên 10 bài chỉ đếm dc trên đầu ngón tay, nhiều lắm là thêm ngón chân thôi.:tomoya02:

Hiện tại có tình trạng này mình nghĩ là do FC ta hơi cởi mở so với vài forum khác , điển hình là việc ko hide tài nguyên(gồm visual novel, lyrics, artbook…)

Một mem khi tham gia vào một forum thì ngoài việc muốn chém gió và tìm hiểu tin tức thì họ còn muốn download tài nguyên của forum đó, mà FC ta cái gì cũng chỉ cần reg nick là ok, mình ko nói cái đó là ko tốt, tuy nhiên nó vô tình turn on lazy mode của các thành viên , khiến họ lên đây chỉ chăm chăm download chứ chả thèm post bài, bởi cơm dâng tận miệng rồi.:kotomi06:

Bởi thế cho dù FC có mở hoạt động như bạn Sat nói thì sẽ rất dễ lâm vào cảnh thiếu người, ko nói đâu xa , ngay cái Kick can chính là ví dụ, ban đầu cần tới 12 người, rốt cục chờ mãi mới chỉ có 7 người tham gia, và đa số là mấy tên mới vào, chả biết mô tê gì ráo, chỉ có duy nhất một mem là đăng ký lâu rồi thôi.

Bởi thế mình thấy cần phải tạo động lực cho mem, bằng cách hide các tài nguyên ở mức độ vừa phải(theo mình là tầm 30->50post) để tránh tình trạng các mem điên cuồng spam vô tổ chức, nhưng cũng ko turn on lazy mode của họ. Từ đó , khi ta tổ chức các hoạt động ra thì các mem mới chịu lết thân vào tham gia. Dĩ nhiên sẽ ko tốt nếu họ chỉ tham gia miễn cưỡng, vì thế song song với việc hide tài nguyên, chúng ta cần tổ chức nhiều hoạt động thú vị và đa dạng, ban đầu có thể vì miễn cưỡng mà tham gia nhưng biết đâu sau khi tham gia họ lại thấy thích và ủng hộ thì sao?

Hiện tại mới nghĩ đc tới đây thôi, nghĩ ra thêm cái gì thì post tiếp:kotomi01:

Cái forum này mà hack được 30 post cũng bở hơi tai đấy, rồi chả ai vào down nữa đâu~

thực ra chính nhờ cái Kick the can mà tớ mới nhận ra cái mà 4rum đang thiếu. đâu phải ngẫu nhiên mà hàng đống các topic thảo luận, chém gió, blah blah…chả có mem nào vào, mà đến khi tổ chức hoạt động thì lại có :drink: ( mặc dù nói thật là cứ nghi mấy mem đấy là clone :hoho: )

Làm thêm 1-2 game khác đơn giản dễ chơi đi :fuko06:

Ví dụ trả lời câu hỏi về Key hay xếp hình chẳng hạn :kotomi01:

chuẩn lên 4rum toàn chém ko thấy j tham gia , cái kick can khó hiểu quá :bomb:

Đặt cái code hide tài nguyên riêng biệt để khi nào cần thì nâng lên cùng 1 lúc :-?
Cái này khả thi ko nhỉ?
Trò chơi thì tớ có ý tưởng rồi, nhưng phải đợi chủ nhật đã :dead:

Chưa có suy xét việc hide các tài nguyên lúc này.

hide tài nguyên thì tình trang spam sẽ nâng lên tầm cao mới , như đã nói các chủ đề đa phần đã lâu nên bạn mới tham gia hơi khó , nhất là mấy bạn mới đến với Key . đọc vào chẳng hiểu mô tê j , thế là spam cho đủ post để down thôi :bomb: