Vietnam Key Fan Forum

Các bạn mới, các bạn cần gì?

Cái chính là làm sao có mem tham gia cơ, ý mình là thế này:

Tổ chức hoạt động => mem chây ỳ ko tham gia=>như ko:tomoya02:

Cho nên cần phải có biện pháp thúc mấy mem trong trạng thái ngủ đông sang hoạt động, vì thế nên tớ mới yêu càu hide tài nguyên, tuy nhiên nếu có cách nào khác vẫn tốt hơn, chứ quả thật cái vụ hide cũng khiến mình lắm phen ức chế:tomoya04:

à, vụ đó thì cậu cứ ngó cái topic Kick the can mà xem, ngoài tớ là staff ra, còn đâu toàn mem thường tham gia, thế là đủ biết sức hút của các hoạt động cao hơn hẳn rồi.
vụ hide thì theo tớ chỉ góp phần tăng spammer mà thôi…

but how :bomb:?

Như mình có nói ở trên , tổ chức 1 cuộc thì hỏi về KEY :one:
…Và có phần thưởng cho người chiến thắng ( cái này mình chỉ góp ý , có được hay không là tùy staff )

I don’t know:sunohara04:

hỏi về các sự kiện phần trong anime hay vn của key đi thì hay hơn, có mem chỉ xem anime hay vn chứ cung đâu rành lắm về Key

^ KEY là nói chung cho anime , VN đó :drink:

quan trọng là staff kìa toàn cơ 6 múi ko mà ít thấy ông nào chịu ra event
:bomb:

cái chính là không có hệ thống thưởng hay gì đấy nên có ra game hay event thì cũng không có động lực mấy để tham gia, cuối cùng lèo tèo vài mạng, ngay cả game vừa rồi được đánh giá tốt cũng chỉ có mấy người thì mấy dạng game như câu hỏi, xếp hình hay event upload, vẽ vời, cover nhạc dc mấy mống?

seem so , :thatvong:

vậy chứ chưa đánh đã bàn lui thế thì được gì?
đâu có phải kinh doanh, làm thất bại là phá sản hay gì đâu mà sợ?
lần trước cũng mới chỉ là lần đầu tiên, nếu có ít người tham gia cũng là chuyện thường :drink:

Thử tổ chức 1 cuộc thi có thưởng coi được nhiêu mem tham gia :run:

Mình nghĩ đúng như Satsuki nói đấy. Cái gì cũng nên có bước thử nghiệm. Mặc dù Min bảo hiện giờ vai trò của 4rum là kho tài nguyên và trụ sở làm việc của một vài PJ, nhưng như thế có phần hơi lãng phí. Mình thì muốn mảng thảo luận phát triển, nhưng quả thật, có lẽ nhiều mem chưa đủ bạo dạn để tham gia.
Ko kể những bạn vốn lười, chả muốn đóng góp j, thì có lẽ nếu được tạo điều kiện, vẫn sẽ có một bộ phận hoạt động tích cực hơn?

để xem lần sau dc mấy mống và duy trì dc mấy lần
không phải là bàn lui mà đấy là thực tế, vns còn có rep, pet, hiện vật mà nhiều cái còn ế chỏng gọng ra chứ đừng nói cái forum toàn lurker thế này.
muốn có hiệu quả, có người quan tâm thì phải có đầu tư, ở đây thì chất xám + mức độ giải trí là chưa đủ, cái quan trọng gần nhất của mỗi cuộc chơi là phần thưởng thì chưa có, vậy có dc mấy ng chơi ko quan tâm phần thưởng ở đây và tham gia dc bao lâu?
hay có game nào sức hút mạnh đến nỗi chơi là nghiện không quan tâm đến thứ khác?

nếu làm ra 1 trò “chơi đến nghiện, chẳng quan tâm đến thứ khác” thì tớ chắc cũng phản đối nhiệt tình.
mục đích làm ra hoạt động là để giúp các mem ngại chưa dám post được mạnh dạn hơn, chứ chả phải để gây nghiện hay gì đó.
về phần thưởng, cái đó nằm ngoài khả năng của mod quèn như tớ, nên tớ không ý kiến.

Như Last nói, forum chưa có shop nên rep giờ chỉ dùng để chưng :yaoming: tóm lại nếu muốn thúc đẩy newbie tham gia thì phải có phần thưởng mà forum thì chưa có :facepalm:

quan tâm thứ khác ở đây là vật chất phần thưởng bla bla,chứ ko phải chỉ vào forum chơi game rồi xách đít đi ra :yaoming:
đấy là về mặt event/game
còn hoạt động khả thi nhất hiện giờ là topic thảo luận, VN LN khó quá thì chỉ có anime, mảng đó khá nhiều việc nhưng hiện giờ có mỗi 1 mod :facepalm:
mà hako, sickos hay akari cũng toàn mem gạo cội tự làm tự sướng + lurker nên chấp nhận sự thật đi :yaoming:

Mình cũng rất muốn phát triển thảo luận, cơ mà như Min nói một lần, other anime vẫn chỉ là phụ, KEY mới là chính.
Thứ 2 là lần nào cũng ra rả kích động mem mới muốn lập topic thì cứ lập, mà chả bạn nào hưởng ứng. Mình thì chỉ dựa vào cái poll của mình để đánh giá cái nào có khả năng đc mọi người để tâm, nhưng lập rồi cũng chả mấy mem comment cho, như cái Chuuni mùa trước, vote gần 30 mà quanh đi quanh lại vẫn chỉ thấy mem cũ.
Thế nên trước khi phát triển, đúng là hi vọng có cái j đó để mem mạnh dạn hơn. Ơ mà nói thật, ở bên akari với sickos số post của mình cũng trên đầu ngón tay :yaoming:

hử kho nơi làm việc của vài pj , cho biet tên cái , với lại 2-3 ngày là 6-7 mem mới tham gia 4rum mak ko thấy post bài . game chắc ok

Thử nghiệm việc hide lại xem có tiến triển gì không
khoảng 5 post là được
Nếu ok thì áp dụng, còn không thì dẹp
Cơ mà chắc cách này là hạ sách, cùng kế mới làm
phải tìm cách khác tốt hơn
Trò chơi giờ hưởng rep đã
Còn không nếu có đóng góp sẽ được set S-mem hoặc 1 mức độ nào đó cho phép thâm nhập vào Kho tài nguyên LOSSLESS và subbox Dark Visual novel
Đây có lẽ là tài nguyên ‘hot’ nhất của 4rum