[Discussion] Little Busters! / Little Busters! Ecstasy / Kud Wafter

không phải kinetic đâu

Vậy là thể loại visual novel gì vậy. Có 1 nhân vật nữ chính à.

vẫn là bi-shoujo nhiều nữ chính

Thực ra kysoke (xl vì mình không thuộc tên nhân vật) là ai vậy nhỉ, bí mật của thế giới là gì, có ai biết không. Mới coi xong ep 6 ức chế thiệt, chờ thứ 3 này xem ep 7 như thế nào

xin spoil thế thì xóa đi chứ xem làm gì nữa

Sau một hồi lưỡng lự vẫn kéo ep 7 về xem
Sau khi coi tung ra quyết định chắc chắn: drop LB! :thatvong:
Cảm xúc khi coi anime là 1 cái đống hỗn loạn, trả lại cảm xúc Refrain cho tôi, JC :thatvong:

Down VN về mà thẩm :drink:
Đừng coi anime nữa

Thế giới đó chỉ là 1 thế giới nhân tạo do Kyosuke tạo ra nhằm khiến Riki và Rin mạnh mẽ hơn. Thực ra cả đội Little buster đã gặp tai nạn và chỉ còn 2
người sống sót là Riki và Rin. Còn lại thì đọc trên Wiki là được

thank mấy cậu, nhưng mà Visual Novel có nhiều phiên bản quá, biết down bản nào đầy đủ nội dunnhất bây giớ, ai góp ý tí đi

Down cái LB! thôi là được

Bỏ tag spoil kìa :facepalm:

Đã sửa bỏ vào tag spoil.

Thú thật chuyển thể thế này thì kì này dù cho mình không bận thì chắc mình cũng không muốn làm sub nữa :yaoming:

Mình hỏi câu này ngu tí, anh em đừng phang đá tớ nhất. Thằng J.C chuyển thể qua nội dung thành anime chuối lắm hã, tớ thì eng cũng tạm được, nên ngại coi VN nên không biết nó là như thế nào. Cậu nào có thể ví dụ cho tớ một đoạn nào mà nó làm mấy cậu sub phim không muốn làm vậy

tóm gọn nguyên nửa sau của Rin route trong vòng 5’ ( khéo còn chưa đến ) cuối ep, vậy đó :thatvong:

Nói trước là tớ chưa chơi VN 100%, nói chung là chưa đọc Refrain hoàn toàn, nhưng có theo dõi ý kiến mọi người sau khi xem xong mỗi ep nên cũng có biết cái gì có và không có trong anime (playthrough đầy youtube, thiếu khúc nào thì coi thử).

Đúng là cắt một số đoạn quan trọng, đặc biệt là khúc lúc Rin và Riki dắt nhau đi trốn quãng thời gian này trong game nó kéo dài mấy tuần lận, anime nó rush trong 2-3 phút… Tớ nghĩ là có 13 ep thì nó đi nhanh và cắt là phải đạo. Vấn đề là ở cái cảm xúc truyền tải, ở ep 6 & 7 cái bầu không khí tuyệt vọng tớ thấy J.C thể hiện không tới độ, nửa nạc nửa mỡ, tớ xem không thấy cảm xúc gì rõ ràng cả. Ban đầu cũng nghĩ chắc chỉ có tớ cảm thấy vậy, nhưng lên FB thấy mấy bác member ở FC này đa số cũng thấy thất vọng, kể cả những bác chưa chơi VN. Bên vns cũng nghĩ thế.

Cá nhân tớ cũng từng xem nhiều anime 13 ep rush nội dung rất nhiều nhưng cảm xúc truyền tải rất rõ ràng và gây dấu ấn. Nếu có những bạn nào xem mà thích Refrain (giống như nhiều người nước ngoài tớ thấy) thì chắc anime có thể thành công với bạn. Tớ không thấy vậy được.

Kimi Kiss, Hentai Ouji, To Aru, Hidan no Aria, Ore no kanojo… tất cả các anime trước đó của J.C đều như hạch
Được mỗi cái Tora coi tạm :thatvong: -> Lý do mình ghét J.C hơn tất cả hãng
Còn về phần LB, nó đã xén đi cái khúc mà tớ mong chờ nhất trong suốt mùa thành 2-3 phút anime ngắn tẻo teo
Khúc toả sáng của anh Riki đã đi vào quên lãng, chuyện tình ngắn ngủi của 2 người cũng chả rõ nguyên do, cái này nếu chưa coi VN chắc tớ cũng chẳng hiểu nội dung cái anime nó thế nào nữa:thatvong:

Mình thấy Studio làm tệ vì không bám sát novel có sao đâu. Miễn là không biến đổi thái quá tình huống thôi.
J.C làm như vậy theo mình đánh giá là được rồi. Đã xem anime chuyển thể từ novel thì phải chấp nhận 50% ức chế rồi.
Bộ Mashiro-iro Symphony: The Color of Lovers bám sát novel khúc đầu còn gần cuối thêm sự kiện để gây kịch tính nhưng vẫn hay mà.
Vì mình không có điều kiện xem novel nên nói tóm lại có Studio nhận làm anime chuyển thể từ novel đã là một hạnh phúc rồi (ít nhất là với mình)

Hentai Ouji, Aria, Ore no Kanojo…không hay? nếu vậy thì đây là công tử kén cá chọn canh chứ không phải do studio kém
nói chung LB làm quá rush thành ra là chán~

Nói rõ hơn, tớ nghĩ mọi người ở đây thất vọng vì có 1 sự kì vọng cao với nó ban đầu. Căn bản vì phần Refrain luôn được các fan đánh giá cao ngang ngửa After Story của CLANNAD (có nhiều người còn bảo hơn), và tuy anime của CLANNAD có thể có phần không bằng novel đi chăng nữa, nhưng chỉ ở riêng hạng mục anime, After Story gây 1 chấn động cực lớn bởi sức nặng cảm xúc của bản thân anime thể hiện được, thu hút 1 lượng người chỉ xem anime biết tới cái tên Key. Fan của Key từ đó cũng mong Refrain tạo được sự chấn động như vậy, nhưng anime ra lại không đạt được cái sức nặng cảm xúc như mong đợi, và với fan novel nó còn tệ hơn rất nhiều, không còn có thể đem so sánh với trường hợp CLANNAD.

Thực ra tới đây tớ vẫn còn hi vọng là những ep cuối chuyển thể tốt có thể thay đổi phần nào quan điểm của mọi người, nhất là những ai chỉ xem anime. Tuy nhiên để có cảm xúc cần đạt, mình nghĩ mọi người phải thật sự yêu thích ss1, nền tảng rất quan trọng cho Refrain, nhưng xem phản ứng của nhiều người thì không được như vậy.

Mình là một con người cầu toàn với khẩu hiệu: “không làm thì thôi, còn làm thì làm cho hoàn hảo” :yaoming:
Từ đây về sau sẽ không mong đợi thứ gì từ JC nữa, nói một đằng làm một nẻo, rush plot như hạch.

nói riêng anime thì Refrain quá phế so với After story, cho tới giờ này JC chỉ làm được tốt nhất khoản biểu cảm nhân vật

mà Key corner của tôi mời được coser cho LB! thì lại đông nhất so với các bộ khác =)) không hiểu tại sao

J.C phế toàn tập , ảt cải thiện nhưng cốt truyện chuyển thể thì như hạch …drop…drop…and drop