Vietnam Key Fan Forum

[Hỏi đáp] Lỗi cài game

ko thấy thì bạn cài = tay , coppy font vào ổ C/windown/Font

Bạn hướng dẫn giúp mình được không? Mình không giỏi mấy thứ này, mà mình cop file nén vô thư mục font nó cũng không cho luôn

Phải giải nén ra, copy các file .ttf vào thư mục Font trong Control Panel chứ~

có folder đó ah , trong sys32 font đúng rồi mà

Có mà, đó là shortcut đến thư mục C:\WINDOWS\Font thôi~

Đã biết cài VN xuất hiện lỗi là chuyện bình thường nhưng mà mình bị cú này đau quá không biết có ai gặp chưa. Mình dùng torrent download Rewrite havest festa sau đó giải nén -> ra hai cái đĩa, mount cái disc 1, giải nén 2 cái đĩa ra, sau đó down tiếp cái RW-Hf-noDVD giải nén được thêm cái siglus (hình như để crack), copy cái đè siglus vào thế là chơi được.:yay:
Vào coi đoạn OP hạnh phúc dâng trào, click nút config trong game sau khi thấy toàn kí tự của người waya cổ phát hiện chưa cài english patch vào.:wet:
Thoát game, cài patch xong ở cửa sổ cuối cùng nó hỏi muốn mở “read me” và chạy game không, mình bỏ ô đi readme chỉ cho chạy game thôi thì game vừa chạy xong tắt ngay lập tức. Giật mình vào lại lần nữa cũng không được. Khởi động lại máy cũng y chang. (và thế là mình rớt từ thiên đàng xuống địa ngục trong 2 phút)

Rewrite Hf làm gì có patch E hả bạn @@

cài nhầm patch RW rồi, chết chắc :))

RW hay RW hf nếu hf thì cài lại đọc = tiếng wây chờ patch đi , cơ mà bạn cài patch của RW vô hf thì ko chạy đc là đúng rồi

Chú này nghuy hiểm vãi. Cài patch eng của RW vào RW HF mà bảo nó chạy:yaoming:

Ra vấn đề nằm đó:thatvong: thế giờ có cách nào tách phần mở rộng ra không vậy? Tình hình là trong một lúc ngồi không, chán đời mình chạy setup rồi tự kỉ thêm gần tiếng sau thì nó tạo thư mục mới (tên mặc định Key) dữ liệu bên trong giống hệt trong gamedata. Nhưng khác ở chỗ là khi nhấn vào cái siglus trong này thì mình vào game được và ngôn ngữ English sẵn luôn (dù chưa cài patch:robot:).
Chơi được 2 phút phát hiện không có voice…thu nhỏ lại dạng cửa sổ thì tên cửa sổ là Rewrite, màn hình lúc bắt đầu thì là Rewrite Hf, nhưng lúc nói chuyện với nhân vật thì không có biểu tượng Hf đó bên dưới. Thế rốt cuộc là mình đang chơi bản nào vậy?(và làm sao để có voice)

2 game khác nhau hoàn toàn mà bạn hỏi như thánh ấy :facepalm:

Muốn có voice thì vào phần config rồi chọn tag thứ 3 rồi mún chỉnh gì thì chỉnh, mà màn hình khi vào Vn phải thế này mới là RW HF

[’]http://d.f16.photo.zdn.vn/upload/original/2013/02/18/16/30/1361179859179747_574_574.jpg]('http://d.f16.photo.zdn.vn/upload/original/2013/02/18/16/30/1361179859179747_574_574.jpg[/spoiler)

Khi mình cài game Rewrite thì hiện ra thông báo này là sao vậy mấy bạn

rewrite giải nén ra 2 file disk cài làm sao đây?

Mọi người cho em hỏi sao em down cái LBPE về giải nén cài đặt xong xuôi rồi thì vào game nó lại đòi disc 2 nhỉ :|???

dùng Deamon tool mount disk

Mình định cài RW final patch. Hồi trước cài complete patch chạy ngon rồi, hôm nay xoá đi cài lại. Lúc mount disk 1 thì gặp lỗi này là sao nhỉ? Mình k uninstall game mà xóa thẳng, có phải tại lỗi đó không?

K post được link, các bạn nối 2 đoạn trên xem dùm mình với!

ko thâydc cái hình cho cái link đàng hoàng đi

^Đã đủ 10 post đâu mà được post link~

Mình sửa rồi đấy.