[Hỗ trợ kĩ thuật] Kanon

Mình đang nghiên cứu phần trans kanon. Mình cần bạn nào kĩ thuật, phụ trách tool bên REWRITE, Nguyện ước ngôi sao nhỏ bé hay bên CLANNAD hỗ trợ mình vấn đề này cái

Mình sử dụng font Midishero, kiểu gõ VNI, bảng mã Unicode encode trong Notepad++ là “UTF-8 without BOM” như sau:

thì chữ hiển thị y như trong hình thứ nhất. nhưng khi tớ build lại thành file seen.txt thì phát sinh lỗi không thể convert qua western

thì vào game nó sẽ thành như vầy

Các cậu khắc phục lỗi này giúp tớ với

Nhân tiện tớ đang sải rldev 1.40 và 1.45 cả 2 cái đều lỗi. 2 cái này tớ cài trên 2 máy khác nhau nên không có xung đột

không rõ cậu gõ kiểu gì nhưng
0x1ebf
0x1eaf
0x1ea7
0x01a1
không nằm trong bảng VNI
http://en.wikipedia.org/wiki/Windows-1252

P/S:thời đại nào rồi mà còn dùng unikey

Chứ sài phần mềm gì cậu. Cậu hướng dẫn cho tớ luôn được không

dùng gõ tiếng Việt của Trần kỳ Nam, free trên windows và bán đàng hoàng trên OS X

và check cái VNI cẩn thận thôi, mấy ký tự cậu gõ ra đâu có nằm trong bảng VNI

PS, quote lại batch cmd cậu dùng được không :v

Tớ đâu biết, tớ chỉ sài bảng mã unicode và kiểu gõ là vni. vì tớ dùng font là Midishero mà. Đây là mã code tớ dùng để pack lại

[CODE]#!/bin/bash
export BUILD_DIR=‘build_FV’
rm -rf $BUILD_DIR
mkdir $BUILD_DIR
cp -rf ke/* $BUILD_DIR
cp -rf utf/* $BUILD_DIR
#python apply_ke_translation.py kepago_translations.txt $BUILD_DIR
cd $BUILD_DIR
for file in echo SEEN*.ke;do
# SEEN9600.ke handles audio-playback and should not be compiled with rlBabel
if [ $file != “SEEN9900.ke” ]
then
echo === Compiling $file ===
rlc -v -d. -i …/ke/GAMEEXE.INI -t reallive -e utf-8 -x western $file || exit
fi
done

SEEN9600.ke handles audio-playback and should not be compiled with rlBabel

echo === Compiling SEEN9600.ke ===
rlc -v -d. -i …/ke/GAMEEXE.INI -t reallive -e utf-8 -x western SEEN9900.ke
echo = Creating SEEN.TXT archive =
kprl -v -a SEEN.TXT SEEN*.TXT
[/CODE]

Code này tớ lấy bên vnshảing. lỗi khá nhiều, tớ về edit lại. cậu xem có sai gì không thì sửa giúp tớ

lạy chúa
bảng mã VNI còn kiểu gõ telex hay cái gì cũng được

for testing
1 dòng này là đủ

rlc -v -d. -i …/ke/GAMEEXE.INI -t reallive -e utf-8 -x western SEEN9900.ke

Nhưng khi tớ gõ thì r những kí tự ngoằn ngèo không à cậu

thì cậu đổi font ở phần D,chứ có phải là phần gobal đâu

Sau khi thất bại tớ quyết định edit lại cái bảng mã UTF-8 và ola nó đã chay :run: nhưng lại lỗi tiếp. không hiện tên người chơi :die:. Tớ quyết định chuyển sang bảng mã vni và font vni time nhưng nó vẫn bị lỗi. Tớ hết cách rồi.

đây là 2 seen.txt theo cả 2 cách trên, cậu down về rồi xem thử nha. và đây là bảng gõ tiếng việt của tran hoài nam tớ edit lại kiểu gõ UTF-8. cậu xem giúp tớ

Nếu được mai khoảng 9h ngày mai cậu teamviewer qua máy giúp tớ được không. hoặc quay video lại cách hướng dẫn từ a -> z giúp tớ với. Cám ơn cậu nhiều lắm

acc vip cho cậu down luon này

s0972234921
115968

http://up.4share.vn/f/7e4d4f474c4d4d47/vni-time kieu go vni.rar-------> bảng mã vni font Vni-time
http://up.4share.vn/f/4172707873727571/GoTiengViet edit uft-8.rar ----------> edit utf-8
http://up.4share.vn/f/5063616962636461/mishero kieu go uft-8.rar -------> bảng mã utf-8 font Midishero

cậu có link rldev 1.45 không :loe:

rlc -i GAMEEXE.INI -e utf-8 -x western SEEN0050.ke

kiểu gõ: telex
bảng mã VNI
font VNI*

Này cậu

nhưng mà thằng này cài vô là không tháo file seen.txt được đấy, chỉ dùng để nén thôi

tớ đã làm theo cách cậu hướng dẫn, thành công nhưng không hiện tên người chơi. nãn

^ tên nhân vật trong seen đầu là __ mà

Không, nếu cậu dùng seen.txt bản pacth end thì có tên đó. __ là biến dùng để gán tên người chơi vô phần thiết lập name phần mở đầu đó. Vi du như tớ đặt ten là Thai thì line thứ 3 của phần mở đầu sẽ hiện tên Thai chứ không phải là __

^ bản jap thì mình chịu
con ngộ bên fuwa nó chỉ có eng
jap thì cày torrent không thấy seed :v
perfect dark thì không dám chạm vào nữa vì bị log IP 1 lần rồi :v

Tớ đang nói lỗi không hiên tên người chơi mà. mà sao tụi eng làm hiện tên người chơi được nhỉ

vì script eng attack tên luôn vào đoạn thoại

giờ chẳng lẽ láy bản Jan chơi