Vietnam Key Fan Forum

Phòng trò chuyện - chém gió ver 4

em muốn tự trans, bác chỉ cần hướng dẫn như làm như nào thôi, em trans tà tà thôi mà

Không dễ đâu, muốn trans solo thì cậu phải được sự dồng ý của BQT nếu trans dưới danh ghia vnkeyfanclub còn trans solo thì khỏi. cậu cũng phải tự tìm hiểu về mấy tool khác nữa, tớ mất một năm để chỉ hiểu 1 phần tool rldev thôi đấy, chưa để trong quá trình trans còn bị gặp một số lỗi nữa. tớ cũng đang bị lỗi mà không khắc phục được đây. cậu nhắm nổi không. nếu cậu muốn dịch thì tớ đưa seen cho dich

ừm…tớ mất một tiếng để tẩn mẩn extract hết toàn bộ image/music/text ra…
mah, nhưng chắc là tùy bộ, có bộ dễ extract~

ý cậu “tự trans” là một mình trans VN không cần trans nào khác hay một mình đứng ra xử lý toàn bộ 1 PJ? nếu là cả PJ thì cậu phải có đầy đủ cả khả năng về extract/compress file, edit image, blah blah nữa đó. còn nếu chỉ là tự một mình trans thôi thì no prob~ ( well, sẽ hao tốn thời gian hơn, rõ ràng )

^doạ newbie thế thì còn ma nào muốn trans VN nữa :-w

cậu nói cụ thể là cậu muốn trans bộ nào đuợc không?
còn tuỳ vào engine của game mà có cách xử lý khác nhau
1 là hack
2 là code lại trên engine khác.

bác hướng dẫn em đi mà, em năn nỉ đó, trình gg em nó ko ra cách trans VN, em trans solo chơi chơi thôi, vì em trans anime chán rồi

một mình đứng ra xử lý toàn bộ 1 PJ nếu các bác cho em hướng dẫn đầy đủ :thoimien:

ví dụ
Hoshizora e Kakaru Hashi or

• Angel Beats!

:yaoming: dạo này toàn siêu nhân xuất hiện nhể

chả doạ dẫm gì, chỉ là nói sự thật thôi~
phải cho biết trước để mà chuẩn bị tinh thần, còn hơn lập PJ xong rồi mới hết ớ chỗ này tới ớ chỗ khác~

Làm một mình thì khả năng nản vì wall text sẽ cao, nói từ kinh nghiệm :yaoming:

LB Refrain chắc chắn.

cái 1 code lại game hoặc kiếm tool của bọn Tung
cái 2 đã có đâu?

phải quảng cáo như “học đại học chỉ có ăn với chơi” thì con em mới thi đại học chứ.

lười thì có chứ kinh với chả nghiệm gì :hoho:

Trans Jap à? Kinh thật
VN Angel Beats thì chưa ra đâu bạn
Hóng Hoshizora :x
Madoka + Yui FTW \m/

em là em ghiền hoshizora nên mới muốn trans
p/s: em rảnh là trans à, chơi game suốt chán lắm, trans nản cũng ko sao hết á, thời gian còn dài, 2năm nữa thi xong đh trans tiếp:dzo:

một năm nữa tớ sẽ cho ra Kanon pacth việt do tớ ôm . Hiện giờ tớ chưa đăng trong Factory trans được vì bởi cái lổi khốn kiếp là kohng6 hiện tên người chơi khi repack lại. Thế có tức không chứ. Đang làm tới đó thì bị delay do lỗi đó. @daoluong giúp tớ khắc phục giùm, thằng làm pacth eng kanon chơi nhau mà. nó thì không sao. mình thì bị dính chưởng

1 năm chắc chắn là không tưởng (sự thật đã được kiểm chứng trên tất cả bộ VN được Việt hoá solo)

mà cậu giúp tớ fix lỗi đó với…

^ hàng key làm từ doki fansub đều bựa cả,