Vietnam Key Fan Forum

[Text Game] Kick the can

TURN 1

Hèm hèm , tình hình là hai đội đã nộp cho mềnh hai cái list vị trí rồi nên ta có thể bắt đầu turn 1, từ giờ GM mình đây sẽ đảm nhiệm luôn vai trò MC tường thuật trực tiếp diễn biến cuộc chơi, mong mọi người đón xem :hoa:

Các bạn bàn luận và post cho mình vị trí mà các bạn muốn đến nhé, hạn chót là 21h tối mai nhé

Cho ta hỏi tí: cái vùng ảnh hưởng của rada là bao nhiêu ô vậy ? :hoc:

Vùng ảnh hưởng của Rada là 2 ô cho cả hai phía.VD: bạn đang ở ô D2 thì vùng ảnh hưởng là từ ô B2->F2:D
Tuy nhiên nếu đang đứng ở cầu thang thì sẽ có thêm vùng ảnh hưởng.VD: nếu bạn đang ở ô D4 thì sẽ có thêm vùng ảnh hưởng là ô D5 và D3:cool:

Turn 1 start

Chào mọi người đến với chương trình đặc biệt mừng xuân mới 2013 có tên gọi Kick the can, hiên tại như quý vị đã thấy chúng ta có hai team , một bên có nhiệm vụ bảo vệ chiếc lon đc đặt trên tầng 7 và bên còn lại có nhiệm vụ đá bay chiếc lon đó.:hoc:

Vâng, đó là nói sơ qua về thể lệ cuộc chơi cho những ai chưa nắm XD, và xin nói thêm là nhờ sự sida của GM mà team đá lon phải lâm vào hoàn cảnh chấp 1, tuy nhiên ,với tinh thần dũng cảm điếc ko sợ súng của mình , họ đã hiên ngang thách thức số phận .Chúng ta chờ xem họ sẽ làm đc điều kì diệu gì đây?:daica:

Tít tít tít tít títtttttttttttttt…

WTH? kẻ nào dám xen ngang bài phát biểu của ta thế :huh: “nhìn tới nhìn lui”

oh vâng thưa các bạn đã có tín hiệu cho thấy là sắp sửa có một cuộc đối đầu, mọi người chuẩn bị bắp rang xem phim nào :yay:

hả :eek:
chỉ có cảnh báo đụng độ mà k biết là ai đụng ai sao :eek:

Ừm tại theo trong novel thì khi máy kêu cảnh báo cũng có biết ai là ai đâu, tuy nhiên nếu mấy bạn cảm thấy thế là quá khó thì mình sẽ nêu tên lên luôn:robot:

Turn 1-Next

Ko phụ lòng mong đợi của khán giả , một trận battle kich tính đã diễn ra giữa Mio và Kyousuke tèn ten ten

BATTLE START!!!

Hự… Bốp …Binh …Ui da …á ááááá:fromabove:

BTC xin trân trọng báo tin buồn cho đội defense là Kyousuke đã hy sinh vào lúc 20h57’ ngày 25/12/2012 :frowning:

Và sau tiếng la thảm thiết của Kyousuke thì cả ko gian rơi vào thinh lặn…:omg2:

'nghe ngóng tình hình", hèm ,hèm rất hân hạnh dc gặp lại quý dị trong chương trình Kick the can, sau khi kiểm tra lại tình hình thì MC tui đây tuyên bố end turn 1

Và dĩ nhiên theo luật, ngay sau đây tui xin tiết lộ vị trí của một thành viên bất kỳ của cả hai đội

Team defense: Kengo- ô C4

Team attack: Masato-ô C1

Chúc các bạn sẽ có những quyết định chính xác với thông tin vừa nhận dc , Sayonara !!!:leocot:

Aaaaaaaaa!!! , ko ngờ một hotboy như ta mà lại chết yểu vậy sao , ko thể tin đc , Rin , hãy báo thù cho Onii-chan đê !!!

suỵt suỵt cái tên trên kia im lặng nào để ta còn giới thiệu :punch2:

TURN 2 strart

Vâng MC aka GM ăn hại lại xin tiếp tục thông báo đến chư vị khán giả trên toàn cõi KeyFC về diễn biến tiếp theo của trận đấu, có vẻ sau khi bất ngờ mất quân một cách sida xui xẻo:dzo: thì team defense có vẻ đã ko dám liều lĩnh, tuy nhiên cả bên team attack cũng khá thận trọng, cho nên rất đau buồn phải thông báo với mấy bạn đang muốn thấy có cảnh "máu chảy đầu rơi"trong đó có mềnh :tatoi: là turn này chả xảy ra cái vẹo gì ráo:huh:

“hậm hực tuyên bố” End turn 2

Sau đây là màn show hàng như thường lệ:

Team defense : Kud-ô D4

Team attack: Sasami-ô B3

Chương trình đến đây xin phép tạm dừng bái bai minna-san :tungtang:

" mấy tên kia lượt sau phải chết bớt đi đấy nhé để còn câu view chứ "

(kích đểu) mấy bạn trẻ kia lên dùm đi chứ, team def đứng đợi mỏi chân qá :hoho:

Hèm hèm , nghiêm cấm đá đểu dưới mọi hình thức nhé :hoho:
Thôi không tốn thời gian nữa , bắt đầu chương trình nào, ố dè let 's the game begin

Turn 3 start

@#[email protected]#$$%# một tràng lời lẽ bị censored vì lý do nhạy cảm XD được tuôn ra từ MC chương trình:die: ,

“hừm hừm hai turn rồi mà sao chả có gì hết vậy”

"Chán thiệt tưởng hôm nay có máu đổ chứ haizzzzzzzzzz, làm ta phí công chuẩn bị bắp rang với nước ngọt để coi ":bomb:

À rế micro đang mở à? :freeze:

Ơ ơ xin lỗi quý dị khán giả vì sự cố vừa rồi , chả là do MC tui đây hơi bị xì chét quá ấy mà, tình hình hôm nay thì , e hèm, vẫn rất tiếc là ko có gì xảy ra cả , hai đội sau khi dùng mọi biện pháp công khai lẫn mờ ám nhằm kích động đối thủ nhưng vẫn ko khiến tình hình thay đổi -> hôm nay lại một turn yên bình trôi qua

End turn 3

Sau đây là hai VĐV may mắn có tên trong list show hàng lần này:

Team defense:Rin -A4

Team attack:Mio- F3

"lần sau mà ko có battle là ta xù lun mục show hàng đó nhen "“lầm bầm”:quanchan:

Ha ha rảnh rỗi ghé vào thử emo mới :kotomi02:
Hôm nay mấy tên kia phải cho ta thấy máu nhá ko thì:kyou07:

Turn 4 strart

"ngáp ngắn ngáp dài ", hớ hớ oáp rất vui mừng đc gặp lại quý dị khán giả trong một ngày yên bình oáp:kyou05:

Tít tít títtíttíííííííi…!!!

Hở hở chuyện gì vậy ? oh đây ko phải là thứ mà chúng ta mong chờ sao? chính là nó ,tín hiệu cảnh báo , oi I love you :fuko02:

thui thui ko nói nhiếu mời bà kon cô bác hướng về màn hình…vi tính, theo dõi trận đấu siêu kinh điển nào:nagisa06:

Turn 4 next

Binh:kyou09:, bốp bốp :sunohara06:,:tomoyo04:, hự hự hự

WTH? chuyện gì xảy ra thế?, tiếng kêu hồi nãy phát ra từ tầng 4, mau mau đến xem có gì nàp?

Vâng, hiện tại chúng tôi đang ở gần cầu thang lên lầu 4 nhưng chưa dám lên do tình hình chiến sự còn đang căng thẳng

Ááááááááa

Woa , sao một tiếng kêu thảm thiết, thì ko gian đã trở nên im lặng

"ghé mắt ra sem"Thật là một cảnh tượng hãi hùng, cửa sổ hành lang vỡ gần hết , bàn ghế nằm chỏng chơ, và giữa đống hỗn độn ấy , chỉ còn thấy duy nhất một thứ…

Chiếc dù màu trắng…của Mio:nagisa11:

Whoa , những ai dưới 18 tuổi xin vui lòng bịt mắt lại ạ…Vâng sau khi kiểm tra tình hình thì ko thấy Mio đâu cả, nên BTC quyết định xử thua, xin chia buồn cùng đội attack :nagisa07:

Turn 4 end

Vâng , lại show hàng như mọi khi nào :sunohara04:

Team defense : Kud- ô D4

Team attack: Sasami- ô A3

Turn 5 start

Vâng hôm qua quả thật là một ngày đen đủi của đội attack khi mất một thành viên quan trọng là Mio, liệu hôm nay họ sẽ làm gì?

" Còn làm gì nữa , đương nhiên là phải báo chù ù ù!!!":sunohara03:

À rế, tên nào đang nói thế ?

"Tên MC cùi bắp kia , tránh ra cho ta nói cái coi, e hèm, xin chào mọi người tui là Masato, biệt danh là Cơ bắp đây, hôm nay tui lên đây với mục đích đưa lời thách đấu với phe kia, ê Rin bà có ngon thì ra đây oánh với tui?:sunohara07:

Nà ní? tên baka kia dám thách đấu ta à? okê thích thì chiều!:kyou08:

Battle start!

Bụp bụp , chết nè , fukaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!..boong booong boong

"He he bà làm sao mà đấu dc với người cơ bắp như tui chứ ":sunohara05:

"Tên khỉ đột kia dám cướp ngai của ta à, Deso!

“Oái oái , mượn mic chút thôi mà , làm gì dữ vậy"làu bàu bỏ đi”

“Hừm lần sau còn thế ta cho ngươi ăn thẻ đỏ ra sân lun chứ ở đó mà cằn nhằn”

hèm chắc quý vị cũng phần nào đoán dc tình hình rùi phải ko ạ, thôi thì ko nói nhiều nữa, xin chia buồn cùng đội defense, bye bye Rin chan:kotomi09:

Turn 5 end

Show hàng:

Team attack: Sasami-ô F3

Team defense: Kengo- ô C4

Final turn start

Vâng , chắc quý vị đang thắc mắc tại sao MC lại giới thiệu là final turn, vâng chính xác là vào khoảng 51 phút trước, BTC nhận đc tin báo rằng đồng chí Masato bị úp sọt tại lầu 4, theo báo cáo thì sau khi hạ dc Rin, đồng chí Masato dương dương tự đắc phăm phăm tiến đến cầu thang lầu 4:sunohara04: , kết quả là đồng chí ấy bị úp sọt bởi Kud và bị bắt đem về làm pet:kyou02: , btw dẫu sao thế thì cũng còn tốt chán cho một gã idiot nhể:hoho:

Vâng và chính vì lý do trên, nên BTC quết định end game tại đây vì cục diện đã được định đoạt, và xin chúc mừng team defense đã bảo vệ thành công chiếc lon của mình .:nagisa04:

Như đã nói ở trên, bên thua sẽ phải bị đeo avatar và sign bựa trong 5 ngày, giờ xin hỏi là bên thắng có muốn yêu cầu avatar hay sign mà các bạn cho là bựa hay các bạn muốn BTC chọn giúp

Còn về thưởng thì chắc là mình sẽ thưởng mỗi bạn 10 rep vậy ehehehe:kyou06:

XIN CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ THAM GIA NHIỆT TÌNH TRONG THỜI GIAN QUA!HY VỌNG SẼ SỚM GẶP LẠI CÁC BẠN TRONG KỲ 2 CỦA GAME(LÚC NÀO THÌ…CHƯA RÕ)

WHoa ha ha ha ha team ta thắng rùi , hy vọng trò sẽ mở lại trong thời gian sớm nhất

Do team defense tuy đã yêu cầu quyền dc chọn ava và sign cho bên thua nhưng tới giờ chưa thấy động tĩnh gì nên GM ta đây quyết định đưa hai tấm ưng ý nhất
ava:

sign:

Hạn chót là ngày mốt , bên thua phải thay ava và sign , ko ta kêu mod ban nick ráng chịu :sunohara06:

Đâu kêu mod thay luôn chứ cần gì các bạn ấy thay :yaoming:

^2 Để ý thấy 2 cái ava + sign này nhiều người xài ghê . Hôm bữa thấy bên hako cũng tổ chức text game và cũng thấy nhiều người mang 2 cái này
Mà , người ngoài cuộc chơi mang cái này được không ? Thấy cũng vui vui tính đeo thử :flash2: