Forum | Vietnam Key FanClub

Thảo luận chung về Rewrite

archive

Như chúng ta đã biết thì sau khi có bản eng full của Rewrite thì hàng loạt các bạn trẻ đâm đầu vào đọc như gió
Tất nhiên có nhiều bợn ức chế muốn hỏi han chia sẻ sau những giây phút thăng hoa nhưng sợ đi lạc topic
Thì đây chính là nơi để các bạn thể hiện điều đó
Rule mới: Toàn bộ các thông tin nếu có spoil vì BỎ VÀO TAG SPOIL GIÙM
Btw: mình sẽ về trang trí lại post này sau

0 Likes

Tem, tiện hỏi câu đầu luôn :yay:
Sakuya & Kotarou khác nhau chỗ nào?

0 Likes

hai anh ấy đều có power Rewrite nhưng cả hai đều mang 2 sức mạnh sức mạnh thứ 2 của sakuya khác kotarou
btw tem:quanchan:

0 Likes

Sakuya có power thứ 2? Nó là gì? Biến thành Super Familiar- con đen đen à?

0 Likes

[fieldset=90]ko sử dung mấy cái băng,1 phần quần áo như là vật để đánh nhau vậy , mấy cái băng là khiên cho chihaya đó , còn dung để tạo cánh hoa đào khi anh ấy xuất hiện nưa [/fieldset]

0 Likes

Rule mới: Toàn bộ các thông tin nếu có spoil vì BỎ VÀO TAG SPOIL GIÙM

0 Likes

mấy bạn cho mình hỏi Oppai ED là cái gì vậy?

0 Likes

Trong phần Moon, sau khi summon được cái Occult Club thì Kotarou có nhớ về tất cả lần cua các ẻm
Nhưng các ẻm ấy có nhớ về Kotarou không? Nếu mà Kotori, Chihaya, Shizuru, Lucia, Akane đều nhớ về lúc ở riêng với Kotarou thì sao lại im lặng hết, cũng chả bày tỏ cảm xúc gì hết, tại sao? :omg2:
Và lý do tại sao Kotarou chỉ nói với Akane rằng “I Love You” mà không phải là ai khác?

0 Likes

Nói nôm na thì… là 1 cai gag ending, ending mang ý nghĩa giải trí :p~ Nếu bạn đã chơi LB rồi thì kiểu Muscle Sensation ý ^^

Theo mình thấy thì về cơ bản 2 ổng đều có power rewrite. Nhưng Sakuya đã trở thành familiar và mang trong mình một power mới không còn mang tính chất rewrite nữa, còn Kotarou vẫn đang là human (thực ra cũng half human half familiar) và chỉ mang power rewrite + cái aura weapon (từ việc 1 mảnh wpn của Key nằm trong người). Khi Kotarou trở thành familiar giống kiểu Sakuya ở cuối Terra thì power của Kotarou cũng khác, không còn là rewrite nữa

0 Likes

mà sao lại nói Terra route là quan trọng nhất RW hả các bạn?

0 Likes

Vì đó là route Kotarou trở về quá khứ “rewrite” lại số phận của các nhân vật, đặc biệt liên quan đến Kagari… (Xin lỗi…mình cũng chưa đọc…bị mấy tên kia ép skip unlock OPPAI ENDING…)

0 Likes

WTH “chưa đọc”? :facepalm2:

0 Likes

:kotomi09: Nói là trở về quá khứ thì không đúng lắm… nó thực sự là 1 thời gian khác so với các route còn lại, và bản thân các route còn lại cũng không cùng một thời gian với nhau. Bạn chưa đọc thì mình nói thế thôi, đọc xong mà chưa hiểu mình giải thích sau ^^

0 Likes

Finish common route, đang đọc Kotori route, comment so far:

• School life, comedy, mystery, horror, romance, tất cả đều có vừa đủ và cân đối. Build-up tốt.
  • Nhân vật nữ thoạt nhìn thì stereotypical, nhưng mỗi người đều có đặc điểm khác biệt so với nhiều nhân vật cùng kiểu trong các manga/anime/novel khác. Mấy trò joke về tính xấu/điểm kì lạ của các bạn nữ không đi quá đà, nên cuối cùng ấn tượng của mình là nhân vật nữ likable, ai cũng thú vị, nhưng cũng chưa có em nào làm mình thực sự thích một cách đặc biệt cả. :))
  • Comedy thì không phải cái nào cũng hợp gu, nhưng mấy lúc Kotarou bày trò chọc phá Yoshino thì FTW, bất hủ nhất là màn hai thằng lọt hố phải naked leo lên rồi bị cả trường đuổi bắt, rồi thêm cái video này phải nói là ấn tượng không phai =))

https://www.youtube.com/watch?v=FNQTQlflYA8

Sẽ update tiếp sau route Kotori.

0 Likes

Có ai đọc route Lucia rồi cho mình hỏi:
Nếu Lucia chính là Asahi Haruka và bày trò đoe doạ anh main, thế thì đoạn Lucia đối thoại với Haruka và việc Lucia ko biết gì về Haruka mà mình đọc, tất cả đều là FAKE à?:yaoming:

0 Likes

mắc bệnh đa nhân cách giống Mio đó

0 Likes

Cái đa nhân cách này hơi khác của Mio nhỉ…

0 Likes

Bệnh đa nhân cách thường thường các nhân cách sẽ không nhớ được kí ức của nhau
Đằng này Lucia lại nhớ được kí ức của Asahi Haruka và ngược lại
Mình chỉ nghĩ đơn thuần đó là cuộc đấu tranh nội tâm của Lucia về việc xử lí Kotarou thế nào thôi

0 Likes

RW và RW HF khác nhau ở chỗ nào vậy mấy bạn

0 Likes

Chắc là giống phần 1 và phần 2 thôi nhỉ…

0 Likes