Thảo luận chung về Rewrite

archive

hấp Tomoyo, problem? [meme]g[/meme]

Bạn nào siêu nhân hãy giải thích mối quan hệ các nhân vật cái
Có sơ đồ để minh hoạ:

Không biết thì đừng cố, chết ráng chịu :yaoming: không ai chịu trách nhiệm

đã quá rõ rang giải thích gì nữa

… Hmm… Yoshino coi Shizuru là somewhat weak bao h nhỉ? Sợ Shizuru 1 chặp mà?

Và Kotarou là favorite của Shizuru thì ok nhưng cái /pet kia là răng @@~?

Kotarou touch/gropes Yoshino … This sound wrong in so many level XD

Nếu đây là bảng chart trong common route only thì còn thiếu Lucia/Chihaya relationship nữa

Chú thì rõ nhưng ta nhìn vào sơ đồ là bó tay.com :nod:

mấy bác cho em hỏi Rewrite với Rewrite Harvest festa khác nhau chỗ nào zậy em muốn tải về mà không biết bản nào đầy đủ hơn :gamer:

2 cái khác nhau hoàn toàn :punch2:

2 cái khác nhau hoàn toàn :punch2:

zậy chúng ko có liên quan gì đến nhau hả bạn :tetua:

Rewrite là story chính, RW HF là fandisc, 1 kiểu bonus story của Rewrite, trong HF thì có 1 vài cái after story của 1 số route trong Rewrite và 1 vài cái alternative ending của các route còn lại ^^

zậy nói cứ nôm na Rewrite là phần 1 còn HF thì gần giống phần 2 phải ko :gamer:

Cũng gần gần như thế ^^

ai chơi xong rồi chịu khó click vào mục “Memory” trong game mà đọc thông tin, đợi mấy hôm có bản dịch của Rewrite - analys of the world thì thông được nhiều cái

đây là setting của game cho 4 đồng chí kia vào để spoil à :yaoming:

Dịch người lạ nó mang ý nghĩa khác nhỉ :))

3 times Yoshino :3

@Phuccm: Cái này là common route relationship thôi nên cũng chả spoil mấy :stuck_out_tongue:

Cảm ơn đã dịch cái sơ đồ về mối quan hệ nha

Tự nhiên cảm xúc dâng trào quá ~

Kagari theme phải không nhỉ?

Tạm thời mình phải dừng đọc Rewrite một thời gian để lo cho xong việc viết proposal. Hiện đã finish Kotori và Chihaya, đã xong quá trình vào route Lucia. Comments so far:

Kotori route - For me it’s very good. Tuy route không có mấy action, nhưng cái cách đi từ từ mở từng mảnh thông tin, từng điều bí mật ra tạo được build-up rất tốt cho các đoạn gần cuối route. Mình rớt nước mắt ở đoạn Chibimoth chết T_T, đoạn cuối về bố mẹ Kotori và cảnh Kotori quàng vai Kotarou đưa cậu ta về TP. Also Yoshino FTW \m/. Nói chung tớ khá hài lòng với route này.

Chihaya route - A bit too shounen-ish for my taste. Có lẽ cảm nhận của tớ giống với nhiều người, cảm thấy có chút hụt hẫng với route này. Nữ chính không nổi bật lắm, việc Kotarou fall in love với ẻm hơi gượng, và ai đó gọi route này phải đổi tên thành Sakuya route thì mình cũng thấy chuẩn. Tuy vậy mình cũng không thích Sakuya lắm, chủ yếu là kiểu mẫu butler lưu luyến trần gian vì mối ơn với chủ nhân như anh ta cũng đã bắt đầu hơi cliché với mình. Flashback về lúc Chihaya gặp Sakuya lần đầu lặp lại 2 lần thì mình thấy hơi thừa, để mỗi flashback thứ 2 thôi cũng được. Điểm cộng của route này với mình có lẽ lại là Midow, hắn ta làm mình nhớ tới vài antagonist trong Baccano, những kẻ cuồng loạn với sự huỷ diệt nhưng vẫn rất reasonable trong lí lẽ của mình.

Prologue vào Lucia route: R07 viết nên quả là đọc khá hay, tuy chỉ là mở đầu. Dẫn dắt tâm lý nhân vật tốt, flashback tốt, và mình thích Chihaya trong route này hơn hẳn route của chính em ấy, thể hiện rất rõ ràng một em gái airhead có chút tsun ngoài mặt nhưng khá chân thành. Lucia và Shizuru here are so moe :x. Nói chung khoản khắc hoạ tính cách nhân vật tốt :x. Btw, đoạn đi thi ăn parfait hay =))